Thầy Nguyễn Minh Vũ là người có bề dày 14 năm kinh nghiệm trong lĩnh vực ẩm thực. Mang phong thái trẻ trung, hòa đồng, thầy trở thành nguồn cảm hứng và cung cấp rất nhiều kiến thức về bánh cho học viên. Trở thành giảng viên Bếp Bánh của Hướng Nghiệp Á Âu, thầy đang mỗi ngày hướng dẫn cũng như củng cố đam mê của các bạn học viên với nghề làm bánh.
Thầy Nguyễn Minh Vũ
14 năm kinh nghiệm đã giúp thầy Vũ tự tin và có một lượng kiến thức đáng kể trong nghề. Ngoài các kiến thức chuyên môn về cách làm bánh, công thức, bí quyết tạo hình, thầy còn rất am hiểu về các nguyên liệu trong ngành. Chính niềm đam mê, sự sáng tạo và nhiệt huyết đã giúp thầy gắn bó với công việc giảng dạy và truyền lửa cho rất nhiều thế hệ học viên chung niềm đam mê với bánh, bột, đường…
Quá trình làm việc của thầy Vũ được thể hiện qua 14 năm làm việc tại Công Ty Bột Mì Interflour Việt Nam, công ty Bột Mì CJSC, công ty Phụ Gia Behn Meyer Việt Nam. Những vị trí thầy đã nắm giữ bao gồm:
- Giám sát Phòng Quản Lý Chất Lượng.
- Trưởng Phòng Nghiên Cứu và Phát Triển Sản Phẩm.
- Phó Phòng Kinh Doanh.
- Trưởng Phòng Hỗ Trợ Khách Hàng.
- Trưởng Phòng Đào Tạo – Trung tâm đào tạo bánh của công ty Interflour Việt Nam.
- Trưởng phòng Marketing.
- Giám đốc Kỹ thuật và Bán hàng
- Giám đốc Nhãn hiệu
Thầy Vũ có 14 năm kinh nghiệm trong nghề
Những món bánh nổi tiếng thuộc dòng bánh mì như Croissant, bánh Danish là thế mạnh của thầy Vũ. Ngoài ra, thầy còn rất khéo léo và có trong tay rất nhiều bí quyết làm các dòng bánh, loại bánh khác nhau, khiến các học viên ngưỡng mộ, thán phục.
Hiện thầy Nguyễn Minh Vũ đang là Giảng viên Bếp Bánh của Dạy Làm Bánh Hướng Nghiệp Á Âu và được rất nhiều học viên theo học. Chắc chắn, với tâm huyết và khả năng của mình, thầy sẽ còn mang đến nhiều buổi học thú vị, tạo nền tảng cho các bạn học viên vững vàng theo đuổi nghề trong tương lai.
Ý kiến của bạn